วันที่ 20 กันยายน 2565 กองการศึกษา องค์การบริหารส่วนตำบลกบินทร์ ได้จัดกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านวิชาการ สำหรับเด็กอายุ 3-5 ขวบ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลกบินทร์ ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดโคกป่าแพง โดยมี พันจ่าเอกพิเศษ คำขจร ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลกบินทร์ เป็นประธานในพิธี มีเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลกบินทร่วมจัดกิจกรรมต่าง ๆ เพื่อส่งเสริมทักษะในแต่ละด้านให้กับเด็ก ๆ
โดยมีวัตุประสงค์ดังนี้
1. เพื่อส่งเสริมการจัดการศึกษาแก่เด็กก่อนวัยอันควร
2. เพื่อให้ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กมีกิจกรรมที่ส่งเสริมพัฒนาผู้เรียนที่เหมาะสมและมีประสิทธิภาพ
3. เพื่อให้เด็กนักเรียนมีพัฒนาการทั้ง 4 ด้านที่เหมาะสมตามวัย
พัฒนาการทั้ง4 ด้าน คือ
พัฒนาการด้านร่างกาย
พัฒนาการด้านอารมณ์-จิตใจ
พัฒนาการด้านสังคม
พัฒนาการด้านสติปัญญา |